News



Inflation

ఫిబ్రవరిలో టోకు ధరలు తగ్గాయ్‌

 మనదేశంలో టోకు ధరలు ఫిబ్రవరిలో గణనీయంగా తగ్గాయి. ఉల్లిపాయలు, కూరగాయల రేట్లు తగ్గడంతో ఫిబ్రవరిలో టోకు ద్రవ్యోల్బణం 2.26 శాతం

Monday 16th March 2020

ద్రవ్యోల్బణం... తగ్గినా తలనొప్పే!

న్యూఢిల్లీ: వినియోగ ధరల సూచీ (సీపీఐ) ఆధారిత రిటైల్‌ ద్రవ్యోల్బణం ఫిబ్రవరిలో 6.58 శాతంగా నమోదయ్యింది. అంటే సూచీలో ఉన్న

Friday 13th March 2020

ద్రవ్యోల్బణాన్ని ఆర్‌బీఐ ఒక్కటే కట్టడి చేయలేదు: రంగరాజన్‌

న్యూఢిల్లీ: ధరల పెరుగుదల (ద్రవ్యోల్బణం) సమస్యను రిజర్వ్‌ బ్యాంక్‌ ఆఫ్‌ ఇండియా (ఆర్‌బీఐ) మాత్రమే కట్టడి చేయలేదని మాజీ గవర్నర్‌

Monday 24th February 2020

ఉల్లి, ఆలూ ధరలు ప్రియం

టోకు ధరల సూచీపై ఆహార ధరల ఎఫెక్ట్‌ జనవరిలో డబ్ల్యూపీఐ 3.1 శాతం మందగమనాన్ని సూచిస్తున్న తయారీ పెరుగుదల కేవలం 0.34 శాతం న్యూఢిల్లీ: టోకు

Saturday 15th February 2020

ధరలు పైపైకి..!

వినియోగ ధరల సూచీ (సీపీఐ) ఆధారిత రిటైల్‌ ద్రవ్యోల్బణం చూస్తే, 2020 జనవరిలో భారీగా 7.59 శాతం పెరిగింది. అంటే

Thursday 13th February 2020

ద్రవ్యోల్బణ ఎఫెక్ట్‌: ఫిబ్రవరిలోనూ వడ్డీ రేట్లు యథాతథమే..!

డిసెంబర్‌లో ద్రవ్యోల్బణ స్థాయి గణనీయంగా నమోదు కావడంతో ఫిబ్రవరిలో జరిగే ‍ద్రవ్యపరిపతి విధాన సమీక్షలో ఆర్‌బీఐ వడ్డీరేట్ల తగ్గింపు ఉండకపోవచ్చని

Thursday 23rd January 2020

టోకు ద్రవ్యోల్బణానికి ఉల్లి సెగ

(అప్‌డేటెడ్‌...) డిసెంబర్‌లో 2.59 శాతంగా నమోదు ఇది 8 నెలల గరిష్టం జనవరిలోనూ ధరల మంట తప్పదంటున్న విశ్లేషకులు న్యూఢిల్లీ: ఉల్లి, బంగాళదుంప తదితర కూరగాయల

Wednesday 15th January 2020

ద్రవ్యోల్బణం రయ్‌

- డిసెంబర్‌లో 7.35 శాతానికి  - అయిదున్నరేళ్ల గరిష్టం - కూరగాయల రేట్లే కారణం న్యూఢిల్లీ: ఉల్లి తదితర కూరగాయల రేట్లు ఆకాశాన్నంటడంతో డిసెంబర్‌లో

Tuesday 14th January 2020

క్యూ3 ఫలితాలు, ఆర్థికాంశాలే దిక్సూచీ

- ఆర్‌ఐఎల్‌, హెచ్‌డీఎఫ్‌సీ బ్యాంక్‌, టీసీఎస్‌, విప్రో ఫలితాలు ఈవారంలోనే.. - సోమవారం సీపీఐ, మంగళవారం డబ్ల్యూపీఐ డేటా వెల్లడి - అమెరికా–చైనా

Monday 13th January 2020

పెరిగిన టోకు ధరల ద్రవ్యోల్బణం

టోకు ధరల సూచీ(డబ్ల్యుపీఐ) ద్రవ్యోల్బణ సూచీ  నవంబర్‌లో 0.58శాతానికి పెరిగింది. అక్టోబర్‌లో ఇది 0.16శాతంగా నమోదైంది. గతేడాది ఇదే నవంబర్‌లో

Monday 16th December 2019